Main Menu

ગુરુકુલ પ્રિમિયર લીગ-9 ઓલ ઇન્ડીયા ઓપનનાઇટ ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટનો પ્રારંભ

સળંગ 78 દિવસથી ચાલતી ટુર્નામેન્ટમાં નેપાળ એકેડેમી અને ભારતભરની 200 ક્રિકેટ ટીમો ભાગ લઇ રહી છે

અમદાવાદ,
શ્રી સ્વામિનારાયણ ગુરુુકુલ વિશ્વવિદ્યા પ્રતિષ્ઠાનમ્ અંતર્ગત એસજીવીપી સૂર્યા સ્પોર્ટસ એકેડેમી દ્વારા, ગુરુકુલ પ્રિમિયર લીગ-9 ઓલ ઇન્ડીયા ઓપન નાઇટ ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટની શરુઆત શા.માધવપ્રિયદાસજી સ્વામીની પ્રેરણાથી અને પુરાણી બાલકૃષ્ણદાસજી સ્વામીના વરદ હસ્તે કરવામાં આવી હતી.જેમાંઅમદાવાદ રુરલ વિભાગના પોલિસ વડા શ્રી રાજેન્દ્ર અસારી, ઇન્ડીયન ઓઇલના ડાઇરેક્ટર શ્રી ભાવિન રાડીયા, લંડનથી હિરાણી રવજીભાઇ, શા.ભકતવત્સલદાસજી સ્વામી, કોઠારી ધર્મનંદનદાસજી, રીબડા ગુરુકુલના સંચાલક સ્વામી ધર્મવત્સલદાસજી સ્વામી, શા.કુંજવિહારીદાસજીસ્વામી,સુૂર્યકાંતભાઇ પટેલની ઉપસ્થિતિમાં કરવામાં આવ્યુ હતું.લેધર બોલ ટુર્નામેન્ટ તા. 24.3.2019 થી શરુ થયેલ છે. ટેનિસ બોલ ટુર્નામેન્ટ તા. 28-4-2019થી શરુ થનાર છે.આ ક્રિકેટ ટુર્નામેન્ટ લેધરબોલ અને ટેનેસિ બોલથી રમાશે. જેમાં લેધર બોલમાં અને ગ્રુપ એ બે કેટેગરીમાં રમાશે. ગ્રુપમાં રણજી પ્લેયર અને ૈંઁન્પ્લેયર ભાગ લઇ શકશે. લેધર બોલટુન ર્ામેન્ટમાંગ ુજરાતઉ પરાંત દિલ્હી, મુંબઇ,યુ.પી,મદ્રાસ,ચેન્નાઇ, હરિયાણા, નેપાળ વગેરે રાજ્યોમાંથી 36 ટીમો ભાગ લઇ રહી છે. જ્યારે ટેનિસ બોલમાંરાજકોટ, અમદાવાદ, વડોદરા, હિંમતનગર, મહેસાણા, ભૂજ વગેરે ગુજરાતમાંથી 164 ક્રિકેટ ટીમો ભાગ લઇ રહી છે.આ ટુર્નામેન્ટમાં કુલ 15 લાખ રુપિયાના ઇનામો આપવામાં આવશે. જેમાં બન્ને કેટેગરીમાં પ્રથમ વિજેતા ટીમને બે લાખ અને એકાવન હજાર(2,51,000 રુપિયા)રોકડ પુરસ્કાર અને રનર્સ ટીમને એક લાખ ને એકાવન હજાર (1,51,000 રુપિયા) અને બેસ્ટ બોલર, બેસ્ટ બેટ્સમેન, મેન ઓફ ધ સીરિઝને રોકડ ઇનામઅને વ્યક્તિગત ગીફ્ટ તેમજ ટ્રોફી એનાયત કરાશે. આ પ્રસંગે પોલિસવડા અસારીએ જણાવ્યું હતું કે આવું નમુનેદાર ઝળહળ લાઇટોથી શોભી રહેલ ક્રિકેટ ગ્રાઉન્ડ જોઇ અત્યંત આનંંદ થાય છે,મન પ્રફુલિત થાય છે અને રમવાનું મન થાય છે કારણકે હું ક્રિકેટર છું.આ પ્રસંગે અમેરિકા સત્સંગ પ્રચાર અર્થે વિચરણ કરી રહેલ પૂ.માધવપ્રિયદાસજી સ્વામીએ તમામ ખેલાડીઓને અભિનંદન આપતા જણાવ્યું હતું કે જીતને ખેલદીલીથી સ્વીકારો સાથે સાથે હારને પણ ખેલદિલથી સ્વીકારીએ, અહીં ગ્રાઉન્ડને અમે મંદિર માનીએ છીએ. બેટ-બોલ અને રમતના સાધનોને અમે પૂજાની સામગ્રી માનીએ છીએ.પુરાણી બાલકૃ્ષ્ણદાસજી સ્વામીએ જણાવ્યું હતુ કે, આ એસજીવીપી સંકુલ યુવાનોને ખેલકૂદની સાથે સંસ્કારની સુવાસ ભરવાનું કામ કરે છે. ભારતનો યુવાન શરીરથી સ્વસ્થ હોય, મનથી નિર્મળ હોય તેની બુદ્ધિ તીક્ષ્ણ હોવી જોઇએ. ઘડતરના આવા ઉમદા ધ્યેયથી આ એસજીવીપી ઇન્ટરનેશનલ કેમ્પનું સર્જન થયુ છે. આ કાર્યક્મની વ્યવસ્થા સંભાળનાર શા.કુંજવિહારીદાસજી સ્વામી, જાલમસિંહ સર, ઘનશ્યામભાઇ સુવા, ભરતભાઇ પટેલ વગેરેને હાર પહેરાવી સન્માનિત કર્યા હતા. સંભા સંચાલન ભાનુભાઇ પટેલે સંભાળ્યું હતું.


error: Content is protected !!