Main Menu

લોકસભાની ચૂંટણી:ચોથા તબક્કામાં 60 ટકા મતદાન

ન્યુ દિૃલ્હી, લોકસભા ચૂંટણી ૨૦૧૯ના ચોથા તબક્કાનું મતદૃાન આજે દૃેશભરમાં યોજાયું હતું. જેમાં ૯ રાજ્યોની ૭૨ બેઠકો પર મતદૃાન થયું હતું. જેમાં મહારાષ્ટ્રની ૧૭ રાજસ્થાન અને ઉત્તરપ્રદૃેશની ૧૩-૧૩, પશ્ર્ચિમ બંગાળની આઠ, મધ્યપ્રદૃેશ અને ઓડિશાની છ-છ, બિહારની પાંચ અને ઝારખંડની ત્રણ બેઠકો પર મતદૃાન થયું હતુ. ૬ વાગ્યા સુધીમાં સરેરાશ ૬૦ ટકા મતદૃાન નોંધાયું છે. આજે ૭૨ બેઠકો માટે સરેરાશ ૪૭ ટકા મતદૃાન થયું છે. જેમાં પશ્ર્ચિમ બંગાળમાં અત્યાર સુધીમાં સૌથી વધુ મતદૃાન થયું છે. બિહારમાં ૫૩.૬૭ ટકા, જમ્મુ અને કાશ્મીરમાં ૯.૭૯ ટકા, મધ્ય પ્રદૃેશમાં ૬૫.૮૬ ટકા, મહારાષ્ટ્રમાં ૫૧.૪૪ ટકા, ઓડિશામાં ૬૪.૦૫ ટકા, રાજસ્થાનમાં ૬૩.૧૧ ટકા, ઉત્તર પ્રદૃેશમાં ૫૩.૧૨ ટકા, પશ્ર્ચિમ બંગાળમાં ૭૬.૬૩ ટકા અને ઝારખંડમાં ૬૩.૭૬ ટકા મતદૃાન નોંધાયું છે. આજે મુંબઈમાં ફિલ્મી હસ્તીઓ ખુબ ઉત્સાહિત થઈને મતદૃાન કરી રહૃાાં છે. અમિતાભ બચ્ચને પત્ની જયા બચ્ચન, પુત્ર અભિષેક બચ્ચન અને વહુ એશ્ર્વર્યા બચ્ચન સાથે જૂહુમાં મતદૃાન મથકે પહોંચીને મતદૃાન કર્યું.
સલમાન ખાને બાંદ્રા પોિંલગ બૂથ જઈને મત આપ્યો. ગીતકાર ગુલઝારે પણ મુંબઈમાં મતદૃાન કર્યું. લોકસભા ચૂંટણીના ચોથા તબક્કામાં યુપીની ૧૩ બેઠક પર અનેક દિૃગ્ગજોની પ્રતિષ્ઠા દૃાવ પર લાગેલી છે. આ તબક્કામાં પૂર્વ કેન્દ્રિય પ્રધાન સલમાન ખુરશીદૃ, શ્રીપ્રકાશ જાયસ્વાલ અને સપા અધ્યક્ષ અખિલેશ યાદૃવનાં પત્ની ડિમ્પલ યાદૃવ,ભાજપ નેતા સાક્ષી મહારાજ, ગિરિરાજિંસહ, સીપીઆઈના ઉમેદૃવાર કનૈયા કુમાર, આરએલએસપી નેતા ઉપેન્દ્ર કુશવાહ અને સૌથી ધનવાન ઉમેદૃવાર અને કમલનાથના પુત્ર નકુલ નાથનું ભાવિ ઈવીએમમાં સીલ થયું છે.
૨૦૧૪ની લોકસભા ચૂંટણીમાં આ ૭૨ બેઠકમાંથી ૫૬ બેઠક પર તેમને જીત મળી હતી. બાકીની ૧૬ બેઠકમાંથી બે પર કોંગ્રેસને જીત મળી હતી, જ્યારે તૃણમૂલ કોંગ્રેસ (ટીએમસી)-૬ અને બીજેડી-૬ બેઠક જીતવામાં સફળ રહી હતી.« (Previous News)error: Content is protected !!