Main Menu

સહકારી ક્ષેત્રે અમરેલીનું આયોજન અદ્ભુત : કેન્દ્રીય મંત્રીશ્રી તોમર

અમરેલી જિલ્લાની એકી સાથે દસ સહકારી સંસ્થાઓ અમરેલી મધ્યસ્થ સહકારી બેંક, અમરેલી જિલ્લા સહકારી દુધ સંઘ અમર ડેરી, અમરેલી જિલ્લા સ.ખ.વે.સંઘ, અમરેલી જિલ્લા સહકારી સંઘ, ગુજરાત મહીલા ક્રેડીટ કો.ઓ. સાોસાયટી, કૃષિ અને ગ્રામીણ વિકાસ રાજય કો.ઓ. ગાંધીનગર, સારહી સેવીંગ્સ એન્ડ કો.ઓ., સંઘાણી શરાફી સહકારી મંડળી, સરદાર પટેલ ક્રેડીટ કો.ઓ. સોસાયટી, ભાગ્યલક્ષ્મી મહીલા ક્રેડીટ એન્ડ કન્ઝયુમર્સ, નર્મદા મહીલા બચત અને ધિરાણની વાષિર્ક સાધારણ સભા ભારત દેશના કૃષિ અને ખેડૂત કલ્યાણ, ગ્રામીણ વિકાસ અને પંચાયતી રાજ મંત્રીશ્રી નરેન્દ્રસિંહ તોમર, કૃષિ અને ખેડૂત કલ્યાણ રાજ્યમંત્રીશ્રી પુરુષોત્તમભાઈ રૂપાલા, દેશના સહકારી આગેવાન શ્રી દિલીપ સંઘાણી અને રાજ્યના કૃષિ મંત્રીશ્રી આર સી. ફળદુ તથા અમરેલી જિલ્લાના પ્રભારી મંત્રીશ્રી ધર્મેન્દ્રસિંહ જાડેજા તેમજ અમરેલીના સાંસદશ્રી નારણભાઇ કાછડિયાની ખાસ ઉપસ્થિતિમાં યોજાઇ હતી.
આ સભામાં જિલ્લા મધ્યસ્થ બેન્કના ચેરમેન શ્રી દિલીપભાઇ સંઘાણી, અમર ડેરીના ચેરમેન શ્રી અશ્ર્વીનભાઇ સાવલીયા, જિલ્લા સહ.ખ.વે. સંઘના ચેરમેન શ્રી જયંતિભાઇ પાનસુરીયા, અમરેલી સંઘના ચેરમેન શ્રી મનીષભાઇ સંઘાણી, મહીલા કો.ઓ. સોસાયટીના ચેરમેન શ્રીમતી ગીતાબહેન સંઘાણી સહિતે વર્ષ 2019/20ના અહેવાલો રજુ કર્યા હતા જેમને સવાર્નુમતે મંજુર કરવામાં આવેલ આ પ્રસંગે જિલ્લા બેન્કના ચેરમેન શ્રી દિલીપભાઇ સંઘાણીએ જણાવેલ કે, અમરેલી નવા એપીએમસીમાં બેન્કનું નવુ મુખ્ય બિલ્ડીંગ બનાવવામાં આવશે જયારે જિલ્લા સહકારી ખ.વે. સંઘના ચેરમેન શ્રી જયંતીભાઇ એ જણાવેલ કે, નવા યાર્ડ માં જમીન લઇ ગોડાઉન બનાવવામાં આવશે.
આ પ્રસંગે મહેમાનોનું શાબ્દીક સ્વાગત કરતા અમર ડેરીના ચેરમેન શ્રી અશ્ર્વીન સાવલીયાએ જણાવેલ કે જિલ્લાભરમાં 542 મંડળીઓમાંથી રોજનું દોઢ લાખ લીટર દુધ આવે છે અને દર મહીને ડેરી દ્વારા દુધ મંડળીઓને 24 કરોડ જેવું ચુકવણુ કરવામાં આવે છે.
આ પ્રસંગે ઇફકોના ચેરમેન અને દેશના સહકારી વડલા જેવા આગેવાન શ્રી દિલીપ સંઘાણીએ જણાવેલ કે, બેન્ક જયારથી ભારતીય જનતા પાર્ટીે પાસે આવ્યા પછી બેન્કમાં ઘણો બદલાવ આવ્યો છે અમર ડેરીમાં બેન્કના પૈસા દ્વારા આજે જિલ્લામાં શ્ર્વેત ક્રાંતિ આવી છે અને તેનો સીધો લાભ જિલ્લાના પશુપાલકોને મળી રહયો છે. પ્રાયવેટ કંપનીઓ અમુલ સામે આવી પ્રોડકટ આયાત કરવા માંગે છે.જે અમુલ સામે જો વિદેશી કંપનીઓ આવે તો ઘરઆંગણાના પશુપાલકોને નુકસાન થાય તે પ્રશ્ર્ને કેન્દ્રીય રાજયકક્ષાના કૃષિમંત્રીશ્રી પરસોતમભાઇ રૂપાલાએ આ બાબતે એમ જણાવેલ કે, કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા અમુલ ડેરીને નુકસાન થાય તેવા પગલા નહી લેવાય. આ ઉપરાંત શ્રી દિલીપભાઈ સંઘાણીએ જણાવ્યું હતું કે સંગઠન હોય કે સહકાર હોય અમરેલી જિલ્લો પહેલેથી જ મોખરે રહ્યો છે. આજે સહકારી ક્ષેત્રે આટલા બદલાવ થયા છે ત્યારે જિલ્લામાં ખેતી, પશુપાલન, મત્સ્યોદ્યોગ જેવા અનેક ક્ષેત્રમાં લોકો પગભર થયા છે. સહકારએ ખેતી, પશુપાલન જેવા ઉદ્યોગો સાથે સીધી રીતે સંકળાયેલું છે. આમ અમરેલી જિલ્લામાં આવા બદલાવો ના કારણે યુવાનોને રોજગારી મળી રહે છે તેમજ બીજા ઘણા આર્થિક લાભો પણ મળતા થયા છે.
આ કાર્યક્રમમાં તમામને સંબોધતા કેન્દ્રીય કૃષિ અને ખેડૂત કલ્યાણ રાજ્યમંત્રીશ્રી પુરૂષોત્તમભાઈ રૂપાલાએ જણાવ્યું હતું કે ગુજરાત અને સૌરાષ્ટ્રમાં મે અને મેહમાન એક સાથે આવ્યા છે તે ગૌરવની બાબત છે શ્રી દિલીપભાઇ સંઘાણીએ અમરેલીમાંથી શરૂ કરેલ સહકારી ક્ષેત્રને આજે રાજય અને રાષ્ટ્રીય કક્ષાએ ગૌરવ અપાવ્યું છે. અમરેલીમાં આરબીઆઇની ટીમ આવી હતી જે ખેડુતોના પ્રશ્ર્નોને સમજવા કેન્દ્રના કૃષિ મંત્રીએ આ ટીમને મોકલી હતી. કેન્દ્ર સરકાર દ્વારા ખેડુતોને પેન્શન સહાય યોજના જાહેર કરેલ છે જેમા દર માસે રૂપિયા સો ભરવાના રહેશે અને 60 વર્ષ પછી ખેડુતને પેન્શનનો લાભ મળશે આ યોજનામાં 40 વર્ષ સુુધીના ખેડુતો લાભ લઇ શકશે શ્રી નરેન્દ્રભાઇ મોદીએ બીજી ટર્મ સંભાળતા 14 લાખ કરોડના ધિરાણનો સાત કરોડ ખેડુતોને લાભ મળ્યો છે અને હજુ પણ 50 ટકા ખેડુતોને ધિરાણ મળેલ નથી તે માટે મંડળીઓ અને બેન્કો ધિરાણ મળે તે દિશામાં કામ કરે અને જિલ્લામાં જે ખેડુતો કિસાન ક્રેડીટ કાર્ડ થી વંચીત છે તેઓને લાભ અપાવવા અમરેલી જિલ્લાના સાંસદ શ્રી નારણભાઇ કાછડીયા અને પ્રભારી મંત્રીશ્રી ધર્મેન્દ્રસિંહ જાડેજા આ બાબતે ખેડુતોને લાભ મળે તેવી કાયર્વાહી કરાવે અને વ્યાજની સહાય પશુપાલકો અને માછીમારોને મળશે જે સહાય પણ કેન્દ્રીય કૃષિમંત્રીશ્રી નરેન્દ્રસિંહ તોમર દ્વારા કરાવવામાં આવેલ.
આજે આપણા દેશના વડાપ્રધાનશ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદી વૈશ્વિક સ્તરે ભારતનું નેતૃત્વ કરી રહ્યા છે ત્યારે આપણે સૌએ તેમનો સાથ સહકાર આપવો જરૂરી છે. કેન્દ્રની નરેન્દ્રભાઈ મોદીની સરકારે તાજેતરમાં લેવાયેલા કાશ્મીરની 370 કલમ હટાવવાના અભૂતપૂર્વ નિર્ણયને બિરદાવ્યો હતો. આ ઉપરાંત એમણે કહ્યું હતું કે સહકારી ક્ષેત્રે થયેલા સુધારામાં અમરેલી જિલ્લાનું ખુબ મોટું યોગદાન છે. દેશના મોટાભાગના ખેડૂતો, પશુપાલકો સહકારી ક્ષેત્રે જોડાયેલા છે ત્યારે અમરેલી જિલ્લો મોખરે છે. આ ઉપરાંત એમણે દરેક ખેડૂતને કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડ મેળવી લેવા અપીલ કરી હતી. આ મુદ્દા ઉપર વધુ વાત કરતા એમણે જણાવ્યું હતું કે આપણા ખેડૂતમિત્રોને સરકાર વગર વ્યાજના રૂપિયા આપે છે ત્યારે દરેક ખડૂત આ યોજનાઓનો લાભ લે તે દિશામાં સૌએ કાર્ય કરવા અપીલ કરી હતી.
આ પ્રસંગે ઉદબોધન કરતા કેન્દ્રીય મંત્રીશ્રી તોમરે કહ્યું હતું કે સહકારિતા ક્ષેત્રે જીવનમાં પહેલીવાર અમરેલી જેવું આયોજન જોવાનો મોકો મળ્યો છે. આજે ગ્રામીણ જીવનમાં, શહેરી જીવનમાં તેમજ જીવનના તમામ સ્તરે સમગ્ર ભારતભરમાં સહકારની ભાવના પ્રબળ છે. કહેવાય છે ને કે જ્યાં સુમતિ છે ત્યાં જ લક્ષ્મી વસે છે અમરેલી જિલ્લો એ વાત ને સાર્થક કરે છે. આ પ્રસંગે મંત્રીશ્રીએ ગુજરાતના મહાનુભાવો જેવા કે ગાંધીજી, સરદાર વલ્લભભાઈ પટેલ, મોરારજી દેસાઈ અને આપણા દેશના વડાપ્રધાનશ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદીને યાદ કરીને દરેક ગુજરાતીઓમાં રહેલી દેશભક્તિ અને રાજ્યભક્તિની વિસ્તારપૂર્વક વાત કરી હતી. વધુમાં મંત્રીશ્રીએ જણાવ્યું હતું કે ગુજરાતના સંસ્કારમાં સહકાર છે. આપણે આ સંસ્કારને આપણા સમાજ જીવનમાં ઉમેરવા તથા આપણા લોકતાંત્રિક જીવનમાં ઉતારવા અમરેલી જિલ્લો ખુબ મોખરે છે. અમરેલીના તમામ નેતાઓએ સહકારિતા ક્ષેત્રે ખુબ મોટું યોગદાન આપ્યું છે. આજે જયારે દેશના વડાપ્રધાનશ્રી નરેન્દ્રભાઈ મોદી ન્યુ ઇન્ડિયા નું સ્વપ્ન જોઈ રહ્યા છે ત્યારે આ સપનું સાકાર કરવામાં આપણે સૌ એમને સહભાગી થઈએ એવો અનુરોધ પણ કર્યો હતો.
આ કાર્યક્ર્મમાં તાજેતરમાં અવસાન પામેલા વરિષ્ઠ નેતા સ્વ. શ્રી. વિઠ્ઠલભાઈ રાદડિયા અને ભારતના પૂર્વ વિદેશ મંત્રી સુષ્મા સ્વરાજજી માટે બે મિનિટનું મૌન પાળી શ્રદ્ધાંજલિ અર્પણ કરી હતી.અને વૃક્ષોનું વિતરણ કરાયું હતુ તથા ચેક વિતરણ કર્યા ક્રમ પણ યોજાયો હતો. આ પ્રસંગે જૂનાગઢ મહાનગરપાલિકાના મેયરશ્રી ધીરુભાઈ ગોહિલ, ઇફકોના ઓલ ઇન્ડિયા માર્કેટિંગ ડાયરેક્ટર શ્રી યોગેન્દ્રકુમાર, ગુજરાત રાજય સહકારી સંઘ અમદાવાદના ચેરમેન શ્રી ઘનશ્યામભાઇ અમીન, અમર ડેરીના ચેરમેનશ્રી અશ્વિન સાવલિયા જિલ્લા ભાજપ પ્રમુખશ્રી હિરેન હિરપરા, જિલ્લા ભાજપ મહામંત્રીશ્રી કૌશિકભાઈ વેકરીયા, મનીષભાઈ સંઘાણી, અમર ડેરીના એમડી ડૉ. આર.એસ પટેલ, જિલ્લા બેન્કના એમડી શ્રી ચંદુભાઇ સંઘાણી, જિલ્લા બેન્કના જનરલ મેનેજર શ્રી બી.એસ. કોઠીયા, વાઇસ ચેરમેન શ્રી અરૂણ પટેલ, જુનાગઢ કૃષિ યુનિ. વાઇસ ચાન્સેલર શ્રી પાઠક, પુર્વ ધારાસભ્ય શ્રી બાવકુભાઇ ઉંધાડ, શ્રી બાલુભાઇ તંતી, શ્રી વી.વી. વઘાસિયા, શ્રી મનસુખભાઇ ભુવા, કુંડલા યાર્ડના ચેરમેન શ્રી દિપક માલાણી શ્રી મનજીબાપા તળાવિયા, રાજયના સહકારી આગેવાન શ્રી ભાવનાબેન ગોંડલીયા, ચલાલા પાલિકાના પ્રમુખ શ્રી હિમતલાલ દોંગા, કૌશિક વેકરીયા, સહિતના સહકારી ક્ષેત્રે કાર્ય કરતા તમામ લોકો વિશાળ સમુદાયમાં ઉપસ્થિત રહ્યા હતા.


error: Content is protected !!