Main Menu

અમરેલીના ગેંગરેપમાં પોલીસે 320 પાનાનું ચાર્જશીટ કોર્ટમાં રજુ કયુર્ર્ં

અમરેલી,અમરેલી શહેરમાં દોઢ માસ પહેલા સગીરા ઉપર થયેલ ગેંગ રેપના પાંચ આરોપીઓ વિરૂધ્ધ સાંયોગીક, વૈજ્ઞાનિક, ઇલેક્ટ્રોનીક અને દસ્તાવેજી પુરાવાઓ સાથે 320 પાનાનું ચાર્જશીટ રજુ કરાયું હતુ.
આ અંગેની વિગતો એવા પ્રકારની છે કે, ગઇ તા.27/06/2019 ના રોજ પેટના દુખાવાની સારવાર માટે અમરેલી સિવિલ હોસ્પિટલ માં સારવાર માટે દાખલ કરવામાં આવેલ અમરેલીની સગીરાની ડોક્ટરે તપાસ કરતાં અને ેંઁ્ ટેસ્ટ કરતા આ સગીરા પ્રેગ્નેન્ટ હોવાનું જાણવા મળેલ. સગીરાના માતા પિતાએ તેણીને હિમ્મત આપતા ભોગ બનનાર સગીરાએ પોતાની સાથે થયેલ દુષ્કર્મની વાત કરતા આરોપીઓએ ભોગ બનનારને અવાર-નવાર ધાક-ધમકી આપી, ડરાવી, ધમકાવી, બળાત્કાર કરેલ હોવાની અને ભોગ બનનાર સગીર વયની, નાસમજ હોય, આરોપીઓના ડરના કારણે પોતાના ઉપર થતા અત્યાચારની હકિકત પોતાના માતા-પિતા કે અન્ય કોઇને જણાવેલ ન હતી અને આરોપીઓએ ગુજારેલ બળાત્કારના કારણે ભોગ બનનારને દોઢ માસનો ગર્ભ રહી ગયેલ હોવાની હકીકત બહાર આવેલ હતી.
આ વિગતો જાણી તેના દ્વારા અમરેલીના રહેવાસી પાંચ આરોપીઓ 1 યાહિયા ઉર્ફે આયન યુનુસભાઇ લુલાણીયા, ઉં.વ.20, ધંધો.રીક્ષા ડ્રાઇવીંગ, રહે.અમરેલી, પાણી દરવાજા,2 જાવેદ ઉર્ફે જાવલો મજીદભાઇ પઠાણ, ઉં.વ.22, ધંધો.પ્રાઇવેટ નોકરી, રહે.અમરેલી, પાણી દરવાજા,3 અસગર ઉર્ફે અસરત શબ્બીરભાઇ મજીઠીયા, ઉં.વ.2ર, ધંધો.હેર કટીંગનો, રહે.અમરેલી, ખત્રીવાડ, 4 અરબાઝ ઉર્ફે અબુ દિલાવરભાઇ ઉર્ફે ફીરોજભાઇ ભટ્ટી (મજીઠીયા), ઉં.વ.19, ધંધો.મેળાની મજુરી, રહે.અમરેલી, ખત્રીવાડ અને 5 ઇમરાન ઉર્ફે ઇમુ હનીફભાઇ સૈયદ(કાદરી) ઉર્ફે કિશન ચંદુભાઇ સોલંકી, ઉં.વ.25, ધંધો.મજુરી, રહે.અમરેલી,મોટા કસ્બાવાડએ ભોગ બનનાર સગીર વયની હોવાની જાણકારી હોવા છતા, તેણીની અપરીપકવતાનો લાભ લેવા, તેણીને ગાળો આપી, જાનથી મારી નાખવાની ધમકી આપી, ભોગ બનનારની આબરૂ લેવાના ઇરાદે અવાર-નવાર તેણીનો પીછો કરી જાતીય માંગણી કરી, ભોગ બનનારને અવાર-નવાર ધાક-ધમકીઓ આપી, અમરેલી મુકામે, ઠેબી નદીના ડેમના પાળા પાસે બાવળની કાંટમાં, તથા ભોગ બનનારના ઘર પાછળ, ઠેબી નદીના કાંઠે, બોલાવી, લઇ જઇ ભોગ બનનારની ઇચ્છા વિરૂધ્ધ, પરાણે ઉગ્ર પ્રવેશ, જાતીય હુમલો કરી, બળાત્કાર કરી, તથા ભોગ બનનારની સાથે પોતાની કામવાસના સંતોષવાના સમાન ઇરાદે એક-બીજા સાથે જઇ, વારા-ફરતી એક પછી એક, એમ વારંવાર સામૂહિક બળાત્કાર કરી, ભોગ બનનારને દોઢ માસનો ગર્ભ રાખી દઇ, તથા ભોગ બનનાર પાસે મુખ મૈથુન કરાવી, તથા સૃષ્ટી વિરૂધ્ધનુ કૃત્ય કરી, ભોગ બનનાર સાથે પરાણે શરીર સબંધ બાંધી, બળાત્કાર કરતા સમયે, પોતાના મોબાઇલ ફોનમાં ભોગ બનનાર ફરિયાદી તથા પોતાનો અશ્લીલ વિડિયો કલીપ ઉતારી, તથા ભોગ બનનાર સાથે ફોટા પાડી, પાંચેય આરોપીઓએ ભોગ બનનારની સગીર વય અને અપરીપકવતાનો લાભ લેવાના સમાન ઇરાદે, એક બીજાની મદદગારી કરી હતી તેની સામે સગીરાની ફરિયાદ પરથી અમરેલી સીટી પો.સ્ટે. ફ.ગુ.ર.નં. 47/2019, ઇ.પી.કો. કલમ 376(ઘ)(છ), 376(2)(ન્), 376(2)(વ), 376(2)(શ), 376(3), 377, 354(ઘ)(છ), 341, 504, 506(2), 511, 34, 114 તથા પોક્સો એક્ટ કલમ-4, 6, 8, 12 14, 17, 18 તથા ઇન્ફોર્મેશન ટેક્નોલોજી એક્ટ કલમ 67, 67(છ), 67(મ્) મુજબ ગુન્હો રજી. થયેલ હતો. જેની તપાસ અમરેલી સીટી પો.સ્ટે. ઇન્ચાર્જ પો.ઇન્સ. શ્રી.એમ.એ.મોરીને સોંપવામાં આવેલ હતી.
અમરેલી પોલીસ અધિક્ષકશ્રી. નિર્લિપ્ત રાયએ આ બનાવમાં સઘન તપાસ કરવા માટે વૈજ્ઞાનિક ઢબે પુરાવાઓ મેળવવા તપાસ કરનાર અમરેલી સીટી પો.સ્ટે.ના ઇન્ચાર્જ પો.ઇન્સ. શ્રી.એમ.એ.મોરી, તપાસ સબંધિત જરૂરી સુચના અને માર્ગદર્શન આપેલ હતા તે મુજબ તપાસ દરમ્યાન એફ.એસ.એલ.અધિ.શ્રી.ની મદદ લેવામાં આવેલ હતી અને પુરતા પુરાવાઓ મેળવી પાંચ આરોપીઓને અટક કરવામાં આવેલ.
પોલીસની તપાસ દરમ્યાન વૈજ્ઞાનિક, ઇલેક્ટ્રોનીક, સાંયોગીક પુરાવાઓ એકત્ર કરાયા હતા જેમા 1 ભોગ બનનારની મેડીકલ તપાસણી કરાવી ગુન્હા સમયે તેણીએ પહેરેલ કપડાંઓ કબ્જે લેવામાં આવેલ,2 ભોગ બનનારનું જ્યુડીશ્યલ મેજીસ્ટ્રેટશ્રી રૂબરૂ ભિ.ઁ.ભ.ક.164 મુુજબનું નિવેદન લેવડાવતાં તેણીએ પોતાના નિવેદનમાં ફરિયાદ મુજબની હકીકત જણાવી હતી, 3 તપાસ દરમ્યાન ગુન્હાવાળી જગ્યાએથી કોન્ડમ અને તેનું રેપર મળી આવતા કબ્જે કરવામાં આવેલ હતું અને આ કોન્ડમમાં સીમેનની હાજરી મળી આવેલ હતી, 4 આરોપીઓને અટક કરી તેઓએ ગુન્હો કરતી વખતે પહેરેલ કપડાં તથા ગુન્હો કરવા માટે ઉપયોગમાં લીધેલ વાહનો રૂછસ્છલ્લછ ખઢજી રજી.નં. ય્વ-14-છઊ-4427 તથા એક્ટીવા 4ય્ રજી.નં.- ય્વ-14-છશ-4755 ડીસ્કવરી પંચનામા કરી કબ્જે કરવામાં આવેલ હતા, 5 આરોપીઓની ફેસબુક ડીટેઇલ્સ અને કોલ ડીટેઇલ્સ પરથી આરોપીઓ સતત એક બીજાના તેમજ ભોગ બનનાર સગીરા સાથે સંપર્કમાં હોવા અંગેના પુરાવાઓ મળ્યા હતા,6 આરોપીઓના મોબાઇલ ફોન કબ્જે લઇ એફ.એસ.એલ. ખાતે પરીક્ષણ અર્થે મોકલતાં આરોપીઓ પૈકી યાહીયા ઉર્ફે અયાનના મોબાઇલમાંથી સગીરા ઉપર બળાત્કાર વખતે ઉતારેલ અશ્લીલ વિડીયો ક્લીપ મળી આવેલ હતી. અને આ વિડીયો ક્લીપમાં આરોપી યાહીયા ઉર્ફે અયાન તથા ભોગ બનનાર સગીરાની ઓળખને એફ.એસ.એલ. પરીક્ષણ અહેવાલ મારફતે પુષ્ટિ મળેલ છે અને વિડીયો ક્લીપમાં આરોપી યાહીયા ઉર્ફે અયાને પહેરેલ કપડાં તેના ઘરેથી ડીસ્કવરી પંચનામું કરી કબ્જે કરવામાં આવેલ, 7 આરોપીઓ તથા ભોગ બનનારની કોલ ડીટેઇલ્સ પરથી આરોપીઓએ ભોગબનનાર ફરિયાદીને અવાર નવાર કોલ કરેલાનુ તેમજ આરોપીઓએ મોડી રાત્રિના પણ ફરિયાદીને કોલ કરેલાનુ જણાયેલ છે અને આ કામના આરોપીઓ ભોગબનનારને અવાર નવાર ફોન કરી, ધાક ધમકી આપી, મોડી રાત્રીના ભોગ બનનાર સાથે શરીર સુખ માણવા પરાણે બોલાવી બળાત્કાર ગુજારતા હતા તે અંગે પુરાવાઓ મેળવેલ હતા, 8 ભોગ બનનારના ભૃણ તથા બ્લડ સેમ્પલ અને આરોપીઓના બ્લડ સેમ્પલ ડી.એન.એ. પરીક્ષણ અર્થે એફ.એસ.એલ. ગાંધીનગર ખાતે મોકલવામાં આવતાં ભૃણના ડી.એન.એ. સાથે આરોપી અરબાઝ ઉર્ફે અબુ ભટી ઉર્ફે મજીઠીયાના ડી.એન.એ. મેચ થતા હોવાનો પરીક્ષણ અહેવાલ આવેલ હતો, 9 આરોપીઓની મેડીકલ તપાસણી સમયે પણ આરોપીઓએ મેડીકલ ઓફિસરશ્રી પાસે ભોગ બનનાર સાથે શરીર સબંધ બાંધેલ હોવાની સ્વેચ્છાએ કબુલાત આપેલ છે.અટક કરવામાં આવેલ પાંચેય આરોપીઓને ભોગ બનનાર સગીરાએ ઓળખ પરેડ દરમ્યાન તાલુકા એક્ઝી.મેજીસ્ટ્રેટશ્રી.અમરેલીનાઓ રૂબરૂ ઓળખી બતાવેલ છે.
આમ, પકડાયેલ આરોપીઓ વિરૂધ્ધ તપાસ દરમ્યાન સજ્જડ પુરાવાઓ મેળવવામાં આવેલ છે અને પોલીસ અધિક્ષક સા.શ્રી.અમરેલીનાઓના માર્ગદર્શન તળે તપાસ કરનાર અધિકારીશ્રી દ્વારા પાંચેય આરોપીઓ વિરૂધ્ધ 3ર0 પાનાનું ચાર્જશીટ તૈયાર કરી નામ.કોર્ટમાં રજુ કરવામાં આવેલ છે.


error: Content is protected !!