Main Menu

આર્થિક વૃદ્ધિ ધીમી પડી એ િંચતાજનક બાબત છે: રઘુરામ રાજન

રિઝર્વ બૅક્ધના ભૂતપૂર્વ ગવર્નર રઘુરામ રાજને કહૃાું હતું કે આર્થિક ક્ષેત્રે ધીમી ગતિ ઘણી િંચતાજનક બાબત છે. ઊર્જા અને એનબીએફસી ક્ષેત્રની મુશ્કેલીને સરકારે ત્વરિત હાથ ધરવાની સાથે રિફોર્મના નવા માળખાની જરૂર છે. ખાનગી રોકાણ વધુ આવે તેવા પગલાં આવશ્યક છે. રાજન રિઝર્વ બૅક્ધના ગવર્નરપદૃે ૨૦૧૩થી ૨૦૧૬ સુધી રહૃાા હતા. દૃેશમાં જીડીપીની જે રીતે ગણતરી થાય છે તેમાં નવેસરથી ધ્યાન આપવા તેમણે સલાહ આપી છે.
૨૦૧૮-૧૯માં દૃેશમાં આર્થિક વૃદ્ધિ ધીમી પડીને ૬.૮ ટકા રહી છે જે ૨૦૧૪-૧૫ બાદૃ સૌથી ધીમી છે. સરકારના ૭ ટકા વૃદ્ધિના અંદૃાજ કરતા ખાનગી ક્ષેત્રના એનાલિસ્ટો નિષ્ણાતો તથા રિઝર્વ બૅક્ધ ઓછો મૂકી રહૃાા છે. ઑટો સેક્ટર સૌથી ખરાબ તબક્કામાંથી પસાર થઈ રહૃાો છે. હજારો લોકોએ રોજગારી ગુમાવી છે. રિયલ એસ્ટેટ ક્ષેત્ર, એફએમસીજી સેક્ટર ઘટાડાનું વલણ દૃર્શાવે છે. ભૂતપૂર્વ આર્થિક સલાહકાર અરિંવદૃ સુબ્રમણ્યમના નિવેદૃનને ટાંકતા રાજને કહૃાું હતું કે ૨૦૧૧-૧૨ અને ૨૦૧૬-૧૭માં જીડીપી વૃદ્ધિ વધુ પડતી અંદૃાજી હતી જે ૨.૫ ટકા વધુની ધારણા મૂકી હતી.


error: Content is protected !!