Main Menu

બોર્ડની પરીક્ષા ફીમાં ઘટાડો કરવા રજુઆત

અમરેલી ,ગુજરાત રાજ્ય માધ્યમિક બોર્ડ અને ઉચ્ચત્તર માધ્યમિક બોર્ડ દ્વારા ધોરણ 10 અને 12 બોર્ડની પરીક્ષા ફીમાં 10% નો વધારો કરાયો છે.જે શિક્ષણ જગત માઈક નવા ભાર સમાન છે.દિવસે ને દિવસે હાલ શિક્ષણ મોંઘુ બનતું જાય છે.તો વિદ્યાર્થીની કમરતોડી નાખે એવા નવા નુસખાવાળી પરીક્ષા ફીનો તોતિંગ વધારો કરાયો છે.વિજ્ઞાન પ્રવાહ ની પ્રાયોગિક વિષયની ફી માં સીધો 57 ટકા નો વધારો થયો છે.ધોરણ 10 ના નિયમિત વિદ્યાર્થીઓ ની ફી માં 10 ટકા નો વધારો કર્યો છે.જેમાં જૂની ફી રૂપિયા 325 હતી.જે વધારીને રૂપિયા 355 કરવામાં આવી હતી.ધોરણ 12 સાયન્સ ના નિયમિત વિદ્યાર્થીઓ ની ફી રૂપિયા 550 હતી જે વધારીને રૂપિયા 605 કરવામાં આવી છે.જ્યારે વિજ્ઞાન પ્રવાહમાં પ્રાયોગિક વિષય દીઠ રૂપિયા 100 ફી લેવાની હતી જે રૂપિયા 110 કરવામાં આવશે એવી અમલવારી સામે યુવા અગ્રણી દ્વારા શિક્ષણ મંત્રી શ્રી ને રજુઆત કરવામાં આવી છે. શિક્ષિત ભારત,સમૃધ્ધ ભારત’’નું સપનું ત્યારે જ પૂર્ણ થશે,જ્યારે શિક્ષણ માં મોંઘવારી ને બદલે એક સિમિત પરીક્ષા ફી લેવામાં આવશે. જેથી કરીને ગુજરાત રાજ્ય ના યુવાનો પરીક્ષા માં કમરતોડ ના થાય. આ રજુઆત શિક્ષણ મંત્રી ભુપેન્દ્રસિંહ ચુડાસમાને સન્ની ડાબસરા અને કિશન શિલુ દ્વારા કરવામાં આવી છે


error: Content is protected !!