Main Menu

દેશભરમાં શ્રી ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજ એકજ નામે ઓળખાશે :શ્રી ભરત ટાંક

અમરેલી,નાઘેર પંથકના ના સનવાવ ગામે શ્રી ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજના સમુહલગ્નોત્સવમાં જાણીતા સામાજીક આગેવાન શ્રીમતી ઉર્વીબહેન તથા શ્રી ભરત ટાંકે અનોખી પહેલ કરી છે તેમણે શ્રી ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજને એક તાતંણે બાંધવાની ઐતિહાસિક પહેલ કરી છે.અત્યાર સુધી ગુજરાતમાં અલગ અલગ સંગઠનો દ્વારા અલગ અલગ સંગઠનો જુદા જુદા નામે ચાલતા હતા એકલા ગુજરાતમાં જ 16થી 17 લાખની વસતી ધરાવતા શ્રી ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજને એક કરવાના ભાગરૂપે દેશભરમાં શ્રી ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજ હવેથી એક જ નામે ઓળખાશે તેમ સનવાવ ખાતે 40 નવદંપતિઓ વિવાહ બંધનમાં બંધાયા હોય તે સમારોહમાં શ્રી ભરત ટાંકે આહવાન કર્યુ હતુ.શ્રી ભરત ટાંકના આ આહવાનને જુનાગઢ મેયર શ્રી ધીરૂભાઇ ગોહીલ તથા પંદર હજાર જ્ઞાતિજનોએ સમર્થન આપીને હર્ષભેર વધાવી લીધ્ાું હતુ. સમુહલગ્નમાં જોડાઇ અને ખોટા ખર્ચાઓ બંધ કરવાની પહેલ કરતા શ્રી ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજનો 1995માં ઓબીસીમાં સમાવેશ કરવા માટે શ્રી ધીરૂભભાઇ ગોહીલે ભગીરથ પ્રયાસ કર્યો હતો તેને યાદ કરતા શ્રીમતી ઉર્વીબેન ભરતભાઇ ટાંકે જણાવેલ કે, આપણા સમાજને ઓબીસીના જેટલા રાજકીય, સરકારી અને સમાજીક લાભ મળે છે તેનો બહોળો લાભ લો અવિરત વિકાસ અને ભગીરથ પ્રયાસના સુત્ર સાથે અમરેલીમાં તા. 22મી ડીસેમ્બરે કુ.પ્રેક્ષા ઉર્વી ભરત ટાંક દ્વારા સંકલ્પ કરાયો છે અને ભગીરથ મહાસંમેલન પ્રેરિત જ્ઞાતિ ગુજરાત ગૌરવ દિવસ ઉજવાશે આ ભગીરથ મહાસંમેલન માટે શ્રી સમસ્ત ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજ તથા યુથ ઓફ યુનાઇટેડ ગ્લોબલ ગુર્જર ક્ષત્રિય કડીયા સમાજ દ્વારા તડામાર તૈયારીઓ આરંભી દેવાઇ છે.


error: Content is protected !!