Main Menu

અમરેલીમાં ભવ્ય દશાબ્દી મહોત્સવ યોજાશે

અમરેલી,શ્રી સ્વામીનારાયણ મુખ્ય મંદિર પાણી દરવાજા દ્વારા ભવ્ય દશાબ્દી મહોત્સવ અંતગર્ત શ્રીમદ સત્સંંગી જીવન કથા પારાયણ સહિતનાં કાર્યક્રમો તા.17 થી 23 ડિસેમ્બર સુધી નવુ ખેડુત તાલીમ કેન્દ્ર લીલીયા રોડ બાયપાસ ચોકડી ખાતે યોજાનાર છે. સત્સંંગી જીવન કથામાં શાસ્ત્રીશ્રી હરીસ્વરૂપદાસજી સ્વામી વ્યાસપીઠ પરથી સંગીતમય કથાનું રસપાન કરાવશે. આ પ્રસંગે જળયાત્રા, પોથી યાત્રા, ઘનશ્યામ જન્મોત્સવ, ગાદી પટાભીષેક, અન્નકુટ અભીષેક, મહાપુજા, વ્યાખ્યાન માળા, રકતદાન કેમ્પ, દરરોજ રાત્રે રાસોત્સવ, સત્સંગ, ડાયરો અને સાંસ્કૃૃતિક કાર્યક્રમો યોજાશે. જેમાં સંતો મહંતો પધારી આર્શીવાદ પાઠવશે. મહોત્સવનું ઉદઘાટન શ્રી મોહનપ્રસાદ સ્વામી ધોરાજી અને શ્રી મોહનપ્રસાદ સ્વામી પીપલાણાનાં હસ્તે કરાશે. દિપ પ્રાગ્ટય રામકૃષ્ણ દાસ સ્વામી, ધર્મચરણદાસ સ્વામી કરશે. મંગલ પ્રવચન દેવકૃષ્ણદાસ સ્વાણી આપશે. આ મહોત્સવમાં સાંખ્ય યોગી બહેનો રવીકાંતાબેન, અમરેલીથી લીલાબેન, ભારતી બેન, ગીતાબેન ઉપસ્થિત રહેશે. વ્યાખ્યાનમાળામાં સ્વામીશ્રી માધવપ્રીયદાસ સ્વામી સહિત સંતો પ્રવચન આપશે. કાર્યક્રમોનો લાભ લેવા મંત્રીશ્રી પરસોતમભાઇ રૂપાલા, દિલિપભાઇ સંઘાણી, નારણભાઇ કાછડીયા, બાવકુભાઇ ઉંઘાડ, હિરેનભાઇ હિરપરા, અશ્ર્વીનભાઇ સાવલીયા, પી.પી.સોજીત્રા, મુકેશભાઇ સંઘાણી, કૌશીકભાઇ વેકરીયા, પરેશભાઇ ધાનાણી, વિરજીભાઇ ઠુંમર, જે.વી. કાકડીયા, પ્રતાપભાઇ દુધાત, મોહનભાઇ નાકરાણી, જયંતીભાઇ રાણવા, મનીષભાઇ સંઘાણી, તુષારભાઇ જોષી પણ ઉપસ્થિત રહેશે. તેમ સત્સંગ સમાજ અમરેલી વતી કોઠારી સાધ્ાુ ગોપાલ મુનીદાસજીએ જણાવ્યું છે.


error: Content is protected !!