Main Menu

ઝરમાં પીઢ આગેવાન દાઉદભાઇ લલીયા દ્વારા શાકોત્સવ ઉજવાયો

ચલાલા,અમરેલી જીલ્લાના મોટા ગજાના સામાજિક, રાજકીય આગેવાન અને રોટલે જેનું મોટુ ખોરડુ ગણાય છે. અને અંશાઅવતાર પૂ. દાનબાપુની જગ્યા અને આપાગીગાની સતાધાર જગ્યાના કૃપાપાત્ર એવા મુસ્લિમ બિરાદર દાઉદભાઇ ભાભાભાઇ લલીયાની વાડીમાં તેમના સંપૂર્ણ સહયોગથી બી.એ.પી.એસ. સ્વામીનારાયણ મંદિર ધારી દ્વારા દિવ્ય સત્સંગ અને શાકોત્સવનું આયોજન કરવામાં આવેલ.
આ કાર્યક્રમમાં બહોળી સંખ્યામાં હિન્દુ – મુસ્લિમોએ એકી સાથે સત્સંગ અને શાકોત્સવનો લાભ લેતા કોમીએકતાનો માહોલ સર્જાયો હતો. ઉપસ્થિત સંતો મહંતોએ પ્રસન્નતા વ્યકત કરી હતી. બી.એ.પી.એસ. સ્વામીનારાયણ મંદિરના કોઠારી દિનબંધ્ાુદાસ સ્વામી અને ભાવનગર મંદિરના મહંત સોમપ્રકાશદાસ સ્વામીની દિવ્યવાણી થી હરીએ જાતે બનાવેલ શાકના લીલા ચરિત્રોનો મહીમા સમજાવી આજના યુવાનને માત્ર એજયુકેશન માનવી પણ ભકિતના માર્ગે વાળવા જોઇએ તેથી વૃધ્ધ આશ્રમો ઓછા બનાવવા પડે સંતોની દિવ્યવાણી ના સત્સંગથી જર મુકામે ધાર્મિક માહોલ સર્જાયો હતો. શ્રોતાજનો મંત્ર મુગ્ધ બન્યા હતા. ઉપસ્થિત સંતોનુન શાલ, ફુલહારથી દાઉદભાઇ લલીયા અને તેમના પરિવાર તવી લાગણીસભર સન્માન કરાયા બાદ ઉપસ્થિત સંતોનું ભરતભાઇ ટાંક, જયંતીભાઇ પાનસુરીયા, મોટાભાઇ સંવટ, બાવકુભાઇ વાળા સહિત મહાનુભાવો દ્વારા શાલ અને ફલુહારથી સન્માન કરાયું હતુ.
આવુ સુંદર આયોજન કરવા બદલ ભરતભાઇ ટાંક, જયંતીભાઇ પાનસુરીયા દ્વારા ફુલહાર અને શાલથી સન્માન કરાયેલ.
આ કાર્યક્રમમાં ગુર્જર ક્ષત્રીય કડિયાસમાજના પ્રમુખ અને જીલ્લાના સામાજીક આગેવાન ભરતભાઇ ટાંક, મલિા મંડળના પ્રમુખ ઉર્વીબેન ટાંક, પુર્વ ધારાસભ્યો પ્રતાપભાઇ વરૂ, ઠાકરશીભાઇ મેતલીયા, મોટાભાઇ સંવટ, બાવકુભાઇ વાળા, જયંતીભાઇ પાનસુરીયા, દીલુભાઇ વાળા, મહેન્દ્રભાઇ સાદરાણી, બીપીનભાઇ પુરોહીત, અતુલભાઇ કાનાણી, ચંપકભાઇ ધકાણ, ચીમનભાઇ વિઠલાણી, પ્રકાશભાઇ કારીયા, નરેન્દ્રભાઇ અધ્યારૂ, રફીકભાઇ મોગલ, હર્ષદભાઇ ચંદારાણા, ગોપાલ ગ્રામ સરપંચ હરેશભાઇ વાળા સહિત મોરજર, માણાવાવ, છતડીયા, હુડલી, ગરમલી, લાખાપાદર, ધારગણી સહિત ગામડાઓના સરપંચો, આગેવાનો અને મોટી સંખ્યામાં હરીભક્તો ઉપસ્થિત રહયા હતા. આ કાર્યક્રમને સફળ બનાવવા દાઉદભાઇ લલીયા, ઇલ્યાસભાઇ લલીયા, મનસુરભાઇ લલીયા, ટીનાભાઇ લલીયા ચલાલા મંડળના પ્રદિપભાઇ ઠાકર, ડો. દેવકુભાઇ વાળા, સુરેશભાઇકાકડીયા, ઉકાભાઇ સહિત ભક્તજનોએ જહેમત ઉઠાવી હતી.


error: Content is protected !!