Main Menu

જાફરાબાદની સીન્‍ટેક્ષ કંપનીમાં હલ્‍લાબોલ

ચારેય તરફથી પથ્‍થરમારા વચ્‍ચે વાતાવરણ તંગ થયેલુ
વ્ત્જાફરાબાદ તાલુકા માં આવેલ લુણસાપુર ની સિન્‍ટેક્ષ કંપની માં ર દિવસ પહેલા પૂજા નું મશીન માં ફસાય જવા ના કારણે મોત નીપન્નયું હતું ત્‍યાર બાદ કંપની એ સામાન્‍ય 1 લાખ રૂપિયા ની સહાય ની જાહેરાત કરતા રોષ ફાટી નીકળ્‍યો હતો આજે વહેલી સવાર એ અહીં 3 હજાર કરતા વધુ કામદાર યુવક યુવતી ઓ પોહચી હતી અને 30 લાખ ની સહાય આપવા માંગ ઉઠાવી હતી ત્‍યાર બાદ અહીં ગેટ પાસે સિન્‍ટેક્ષ કંપની ના એચ.આર.મેનેજર બીપીનબિહારી દાસ આવી પોહચીયા ઉગ્ર રીતે અને તમામ કામદારો ને કભ્‍ું તમે કયો એટલી સહાય નય કરે અમારી કંપની તમારે જે હડતાલ કરવી હોય તે કરો અને ગ્રાઉન્‍ડ માં બેસેલું ટોળું વિફર્યું અને મેનેજર દાસ પાછળ દોડ્‍યું મેનેજર ને પોલીસ એ તાત્‍કાલિક પોલીસ ની ગાડી માં બેસાડવા નો પ્રયાસ કર્યો ત્‍યારે એક પર પ્રાંતી યુવતી એ જાહેર માં મેથીપાક ચખાડી દીધો પરિસ્‍થિતિ વણશે નહીં તે માટે પોલીસ એ મહા મુસબતે પોલીસ ગાડી માં મેનેજર ને સડાવી તો દીધો પરંતુ યુવતી ઓ રોષે ભરાય ને પોલીસ ની ગાડી માં સડી ગય અને 30 કલાક સુધી ગાડી માં મારી રોષ વ્‍યક્‍ત કર્યો હતો ત્‍યાર બાદ ટોળા ને પોલીસ એ કાબુ માં લય ને સિન્‍ટેક્ષ કંપની ના ગેટ ની અંદર મોકલી દેવાયા તો ટોળું સિન્‍ટેક્ષ કંપની માં ઘુસવાનો પ્રયાસ કરતા અહીં આવેલી સિક્‍યુરિટી એ યુવક અને યુવતી ઓ સાથે ઉગ્ર ભાષા માં વાત કરી અપમાન કરતા મામલો ફરીવાર ઉગ્ર બન્‍યો અને ટોળા એ જબરજસ્‍તી થી અંદર પ્રવેશ કર્યો હતો ત્‍યાર બાદ અંદર ની ઓફીસ માં તોડફોડ કરી અને ટોળા બે કાબુ બની ગયા પોલીસ એ ટોળા ને કાબુ માં લેવા માટે કેટલાક યુવકો પર લાઠી ચાર્જ કરી મામલો થાળે પાડી દીધો હતો અને ભારે રોષ સાથે મેનેજર દાસ અમારી માફી માંગે અને 30 લાખ રૂપીયા ની તાત્‍કાલિક પૂજા ના પરિવાર ને સહાય આપે કંપની માં શ્રદ્ધાંજલિ આપે તેવી માંગ સાથે બપોર સુધી આ મામલો જોવા મળ્‍યો હતો ત્‍યાર બાદ પરિસ્‍થિતિ ને વધુ વણશે નહીં તે માટે રાજુલા જાફરાબાદ નાગેશ્રી પિપાપાવ ખાંભા સાવરકુંડલા ડી.વાય.એસ.પી.અમરેલી એલ.સી.બી. સહીત જંગી પોલીસ કાફલો અહીં ખડકી દેવાયો હતો અને કડક પોલીસ બંદોબસ્‍ત ગોઠવી દેવાયો હતો સિન્‍ટેક્ષ કંપની બપોર સુધી પોલીસ છાવણી માં જોવા મળી હતી ત્‍યાર બાદ અહીં અમરેલી જિલ્લા ભાજપ મહા મંત્રી ચેતનભાઈ શિયાળ,કૉંગ્રેસ કાર્યકર ચેતનભાઈ ભુવા પણ દોડી આવ્‍યા હતા અને સમગ્ર મામલો થાળે પાડવા માટે મહેનત કરી રભ છે ત્‍યાર બાદ કંપની બે દિવસ માં પરિવાડ ને સહાય ની જાહેરાત કરવા ની વાત કરતા હાલ પૂરતો કામદાર ને સમજાવટ થી મામલોથાળે પડ્‍યો છે પરંતુ હજુ આવતી કાલે પણ આ મુદ્યો વધુ ઉગ્ર બને તેવા સંકેતો જોવા મળી રહયા છે પ જેટલા યુવક યુવતી ને કાસ ફૂટવા ના કારણે ઘાયલ થયા હોવાનું જાણવા મળી રભ્‍ું છે અહીં ઉગ્ર ઘર્ષણ થતા વડોદરા ગાંધીનગર અમદાવાદ થી અમરેલીરાજુલા જાફરાબાદ ના અધિકારી ઓ ના ફોન રણકી ઉઠ્‍યા હતા બીજી તરફ કેટલાય સમય થી આ મેનેજર દાસ ઘ્‍વરા સમય કરતા વધુ ગુજરાતી લોકો ને નોકરી કરાવતો હોવાની ફરિયાદો ઉઠી હતી જો કે આ બનાવ બનતા અહીં મીડિયા કર્મી ને નો એન્‍ટ્રી તાત્‍કાલિક કરવા વડોદરા કલોલ થી આદેશ અહીં ના સિક્‍યુરિટી ને મળ્‍યા હતા તે નામ નહી દેવાની શરતે મીડિયા કર્મી ઓ ને કબૂલાત પણ આપી હતી ત્‍યાર સિન્‍ટેક્ષ ની આજે દબંગગિરી અહીં માં કામદારો એ ડામી દીધી હતી તે વાત સ્‍પષ્ટ જોવા મળી રહી છે