Main Menu

અમરેલીમા શ્રી કૃષ્‍ણ કથામૃતમમાં માનવ સાગર ઉમટયો

અમરેલી,
પૂજય રમેશભાઇ ઓઝાના વ્‍યાાસાસને, અમરેલી ખાતે કૃષ્‍ણ0 કથામૃત્તમનું શ્રવણ કરવા કેન્‍દ્રીય રાજય કૃષિમંત્રીશ્રી પરષોત્તમભાઇ રૂપાલા ઉપસ્‍થિ્‌ત રભ હતા.
કૃષ્‍ણ કથામૃત્તમમાં, કેન્‍દ્રી ય રાજય કૃષિમંત્રીશ્રી પરષોત્તમભાઇ રૂપાલાએ જણાવ્‍યું કે, નિર્મળ થાય દેહ ભાગ્‍ય હોય તો ભાગવત સાંભળવા મળેત્‍યારે વિચારીએ-સમજીએ રોજ કૃષ્‍ણયનું વ્‍યભક્‍તિત્‍વ નવું જ, નવી જ દિશા-નવી જ દ્રષ્ટિ વિચારો સાંભળી શકીએ-માણી શકીએ તેવો લ્‍હાવો કૃષ્‍ણ્‌ કથામૃત્તમમાં મળ્‍યો છે.
કેન્‍દ્રીય રાજય કૃષિમંત્રીશ્રી પરષોત્તમભાઇ રૂપાલાએ વધુમાં કભ્‍ું કે, કથાપ્રારંભ એ અમરેલી માટે મંગળટાણું, ભાગ્‍યોદયની નિશાની છે. કથામૃત્તમમાં શબ્‍દો વ્‍યક્‍તત કરવાની અને પૂ. ભાઇશ્રીને તેમજ વડીલોને નમસ્‍કાર કરી, આર્શિવાદ મેળવવાની તક સાંપડી તે માટે તેમણે કૃત્તજ્ઞતાની અભિવ્‍યકત કરી હતી. પ્રવચન સાંભળ્‍યા બાદ પૂજય રમેશભાઇ ઓઝાએ જણાવ્‍યું કે, બગીચામાં પુષ્‍પોં ખીલે તેમ શબ્‍દોરૂપી પુષ્‍પોઓની સુગંધ કથામૃત્તમમાં અનુભૂતિ થઇ.
પૂ.ભાઇશ્રીએ, અમૃત્તનું આચમન જેટલું ફળદાયી હોય છે તેમ ભાગવતકથા શ્રવણમાં મળતી એક ક્ષણ પણ દુર્લભ હોય છે. રાજા પરિક્ષિતે ભાગવતને ઔષધિ જણાવી, ભગરોગને દૂર કરવાવાળી ઔષધિ જે કાનેથી પીવાની છે, તે કડવી નહિપણ મીઠી છે. ભાગવત શ્રવણ બંધનકર્તા નહિ પણ મુક્‍તત કરતો નશો બને છે. ગોપીએ ભાગવતને અમૃત્ત અને શુકદેવજીએ આસવ જણાવ્‍યું છે.
વાત્‍સુલ્‍યવભાવ-કૃષ્‍ણ-યશોદા-ગોપી. હવેલીમાં સ્‍વંરૂપની અને મંદિરમાં મૂર્તિની પૂજા કરવામાં આવે છે. સેવા સ્‍નેહપ્રધાન અને પૂજા વિધીપ્રધાન છે. શબરી પુષ્ટિંભક્‍તત છે, સેવ્‍યને અનુકૂળ બનીને થાય તે સેવા છે, તેમ પૂ.ભાઇશ્રીએ કભ્‍ું હતુ.
કૃષ્‍ણ કથામૃત્તમમાં ઉપસ્‍થિછત રહેલા શ્રી જય વસાવડાએ, કવિઓની ભૂમિ અમરેલીને વંદન કરતા જણાવ્‍યું કે, કૃષ્‍ણ કથામૃત્તમનું આયોજન થતાં ગોકુળ-વૃંદાવન-મથુરાની ભૂમિ અમરેલીમાં સર્જાય છે. કથાના આયોજન બદલ અભિનંદન પાઠવતા શ્રી વસાવડાએ ઉમેર્યુ કે, વર્ગ છોડી સ્‍વર્ગ પકડવું અને પરાક્રમ એ સંસ્‍કાર પાટીદારોમાં છે, અને આ કથાનું રસપાન કરાવનાર ગ્‍લોબલ વિઝનરી-દુનિયાને ડોલાવનાર એ પૂ.ભાઇશ્રી છે.
શ્રી જય વસાવડાએ કભ્‍ું કે, કૃષ્‍ણમોરપીંછના દેવતા છે. બાભ્‍ને બદલે આંતરિક પરિવર્તન, ભ્‍દયનો રંગ બદલવો જરૂરી. કૃષ્‍ણે એટલે કર્મ-કર્મઠ. જુસ્‍સાુ સાથે કર્મ કરવું અને એટલું જ વિનમ્ર રહેવું. અનુયાયીઓ પાસેથી યુક્‍તિતપૂર્વક કર્મ કરાવવાનું સચોટ દ્રષ્ટાંત ભગવાનશ્રી કૃષ્‍ણએ આપ્‍યું છે.
ડૉ. જગદીશ ત્રિવેદીએ જણાવ્‍યું હતુ કે, ગ્રામ્‍ય સંસ્‍કૃરત્તિ અહીં ધબકે છે. કૃષ્‍ણકથામૃત્તમમાં તેની અનુભૂતિ થાય છે.
ભ્‍દયના ઉંડાણથી-ભ્‍દયેશ્‍વરની કથા એટલે પૂ.ભાઇશ્રીના સ્‍વરમાં રજૂ થતું આ કૃષ્‍ણ કથામૃત્તમ. શ્રી ત્રિવેદીએ તેમના પ્રવચનમાં ભારતીય સંસ્‍કૃાત્તિ, આતિથ્‍ય ભાવ, ગ્રામ્‍યજીવન સહિતના મુદ્યાઓને આવરી લઇ પ્રાસંગિક પ્રવચન કર્યુ હતુ.
કૃષ્‍ણ કથામૃત્તમ કાર્યક્રમમાં સ્‍વાતમિનારાયણ સંપ્રદાયના સંતશ્રીઓ, આયોજક શ્રી ફિણાવા પરિવાર સહિત કૃષ્‍ણ કથામૃત્તમનું શ્રવણ કરવા મોટી સંખ્‍યાતમાં ભાવિકો ઉપસ્‍થિત રભ હતા.(Next News) »