Main Menu

ગાંધીનગર: ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી વિજય રૂપાણીએ સોમવારે કેનેડાના વડાપ્રધાન જસ્ટિન ટ્રુડેઉ સાથે ઉચ્ચસ્તરીય બેઠક યોજી હતી.

તેમણે કૅનેડિઅન વડાપ્રધાનને વ્યક્તિગત આમંત્રણ પણ આપ્યું હતું અને તેમને આગામી વાઇબ્રન્ટ ગુજરાત ગ્લોબલ બિઝનેસ સમિટ-2019 નો એક ભાગ બનવાની વિનંતી કરી હતી, કારણ કે કેનેડા લાંબા સમયથી શિખરનું ભાગીદાર દેશ છે ત્યારથી ઉચ્ચ સ્તરના પ્રતિનિધિ મંડળ સાથે છે.
રૂપાની અને ટ્રુડેએ ગુજરાત, કેનેડા વચ્ચે શિક્ષણ, ઉદ્યોગ, શરુઆત અને નવીનીકરણના ક્ષેત્રે સહકારના વિવિધ પાસાઓ પર લંબાવ્યા હતા.
બોમ્બાર્ડિયર, મેકકેઇન, વગેરે જેવી વિવિધ કેનેડિયન કંપનીઓની વાત કરી, રૂપાનીએ રાજ્યમાં રોકાણ કરવા માટે કેનેડિયન કંપનીઓને આમંત્રણ આપ્યું.
ટ્રુડેએ રૂપેણીને સતત બીજા ગાળા માટે ગુજરાતના મુખ્યમંત્રી તરીકે ચૂંટાયા તે બદલ અભિનંદન આપ્યો હતો. રૂપાણીએ એમ પણ કહ્યું હતું કે કેનેડાની ઉદાર કેનેડિયન સંસ્કૃતિએ કેનેડામાંથી અભ્યાસ કરતા ગુજરાતનાં વિદ્યાર્થીઓ માટે ઘણો ફાયદો સાબિત કર્યો છે કારણ કે તે ઘણા લાભો લપસી શકે છે.


(Next News) »