(adsbygoogle = window.adsbygoogle || []).push({
google_ad_client: "ca-pub-7485376622148691",
enable_page_level_ads: true
});

Main Menu

જૂનાગઢ યાર્ડમાં ટેકાના ભાવે તુવેરની ખરીદી માટે નોંધણી નહીં થતા હરાજી અટકાઈ

સરકારે જાહેરાત કરી દીધી છતાં જુનાગઢ યાર્ડમાં તુવેરની ટેકાના ભાવે ઓનલાઇન નોંધણી ન થતા આજે કિસાન સંઘની આગેવાનીમાં ખેડૂતોએ યાર્ડ ખાતે ધરણા કરી હરાજી અટકાવી હતી. બાદમાં જિલ્લા રજીસ્ટ્રારે આવી સોમવારથી તુવેરની ખરીદી શરૃ થશે એવી ખાતરી આપતા મામલો થાળે પડયો હતો. સરકાર દ્વારા તુવેરની ટેકાના ભાવે ખરીદી માટે જાહેરાત કરી છે પરંતુ જૂનાગઢ જિલ્લામાં હજુ સુધી ખરીદી શરૃ થઇ નથી. છેલ્લા એક માસમાં યાર્ડમાં ખેડૂતોએ એક લાખ ક્વિન્ટલ તુવેરનું વેચાણ કર્યું છે. અને મણદીઠ ૩૦૦થી ૪૦૦ રૃપિયાની નુકસાની ભોગવી છે. આજે જૂનાગઢ યાર્ડમાં તુવેરની ટેકાના ભાવે ખરીદી માટે ઓનલાઇન નોંધણી પણ ન થતા ખેડૂતોમાં રોષ ફેલાયો હતો. અને જિલ્લા કિસાન સંઘના આગેવાનો તેમજ ખેડૂતોએ યાર્ડ ખાતે ધરણા કર્યા હતા અને યાર્ડમાં થતી હરાજી અટકાવી દીધી હતી. બાદમાં જિલ્લા રજીસ્ટ્રાર યાર્ડ ખાતે પહોંચ્યા હતા અને તેઓએ ખેડૂતોને સોમવારથી ઓનલાઇન ખરીદી માટે ખાતરી આપતા મામલો થાળે પડયો હતો. રાજ્ય સરકાર દ્વારા જાહેરાત થઇ જાય છે. પરંતુ તેની અમલવારી સમયસર થતી નથી. જેથી ખેડૂતોને તેનો લાભ મળતો નથી. અને નુકસાની સહન કરવી પડે છે. આથી ટેકાના ભાવે સમયસર ખરીદી થાય એવી માંગ ઉભી થઇ છે.