Main Menu

કાળા હરણ શિકાર કેસ : Salman Khan ને ૫ વર્ષની સજા, જોધપુર સેન્ટ્રલ જેલ લઈ જવાશે.

જોધપુર કોર્ટે Salman Khan ને કાળા હરણ શિકાર કેસમાં પાંચ વર્ષની સજા સંભળાવી છે. સજાના એલાન બાદ હવે સલમાન ખાનને જેલ જવું પડશે. આ સિવાય કોર્ટે સલમાનને ૧૦,૦૦૦ નો દંડ ફટકાર્યો છે. કોર્ટમાંથી સલમાન ખાનને ડાયરેક્ટ જોધપુર સેન્ટ્રલ જેલમાં લઇ જવાશે. વિશ્નોઈ સમાજ જોધપુર કોર્ટના નિર્ણયથી ખુશ છે

Salman Khan કાળા હરણ શિકાર કેસમાં દોષિત જાહેર. અન્ય કલાકારોને નિર્દોષ જાહેર કરવામાં આવ્યા છે. કાળા હરણ શિકારના બે દાયકા જૂના કેસમાં અભિનેતા સલમાન ખાન, સૈફ અલી ખાન, સોનાલી બેન્દ્રે, તબ્બુ, નીલમ કોઠારી આરોપી હતા. તેમાં સૈફ અલી ખાન, સોનાલી બેન્દ્રે, તબ્બુ, નીલમ કોઠારી નિર્દોષ જાહેર થયા છે જ્યારે સલમાન ખાન દોષિત જાહેર થયા છે. કોર્ટના નિર્ણય બાદ સલમાન ખાન ઉદાસ નજર આવ્યા હતા.

જોધપુરની એક કોર્ટે કાળા હરણ શિકારના બે દાયકા જૂના કેસમાં અભિનેતા સલમાન ખાન, સૈફ અલી ખાન, સોનાલી બેન્દ્રે, તબ્બુ, નીલમ કોઠારી પર આજે પોતાનો નિર્ણય સંભળાવ્યો છે. ચીફ જ્યુડિશિયલ મેજિસ્ટ્રેટ દેવ કુમાર ખત્રીએ ૧૯૯૮માં થયેલ આ ઘટનાના સંબંધમાં ૨૮ માર્ચે કેસની સુનવણી પૂર્ણ કરતા નિર્ણય સંભળાવવાની જાહેરાત કરી હતી.

ઉલ્લેખનીય છે કે, નિર્ણય સંભળાવતા સમયે બધા આરોપી કલાકાર સલમાન ખાન, સૈફ અલી ખાન, તબ્બુ, સોનાલી બેન્દ્રે અને નીલમ કોર્ટમાં હાજર રહ્યા હતા. સલમાન ખાન જોધપુર પહોચ્યા હતા. સલમાન ખાનની બે બહેનો અલવીરા અગ્નિહોત્રી અને અર્પિતા ખાન તેની સાથે જોધપુરમાં છે.ઉલ્લેખનીય છે કે, ૧૯૯૮માં ૧-૨ ઓકટોબરની રાત્રે ૨ કાળા હરણનાં શિકાર સાથે જોડાયેલા કેસમાં સલમાન સિવાય બોલીવુડ સ્ટાર સૈફ અલી ખાન, સોનાલી બેન્દ્રે, તબ્બુ અને નીલમ પણ આરોપી છે. સલમાન અને અન્ય વિરુદ્ધ કુલ ચાર કેસ જોધપુર પોલીસે નોંધ્યા હતા

તેમાંથી ત્રણ કેસ કાળા હરણનાં શિકારના હતા જયારે એક મામલો સલમાન વિરુદ્ધ ગેરકાયદેસર હથિયાર રાખવાનો હતો. જો કે, ૧૮ વર્ષ જૂના કાળા હરણ શિકાર કેસ સાથે જોડાયેલ ગેરકાનૂની હથિયાર રાખવાના કેસમાં જોધપુર કોર્ટે સલમાન ખાનને નિર્દોષ જાહેર કર્યા હતા

ફિલ્મ હમ સાથ સાથ હે ના શૂટિંગ દરમિયાન આ કેસ સામે આવ્યો હતો. સલમાન પર આરોપ હતો કે, તેણે શૂટિંગ દરમિયાન બે કાળા હરણનો શિકાર કર્યો હતો. જ્યારે તેમનો શિકાર કાનૂની રીતે પ્રતિબંધિત છે. સલમાન પર બીજો આરોપ હતો કે, તેમને કાળા હરણ શિકારમાં જે હથિયારનો ઉપયોગ કર્યો હતો તેનું લાયસન્સ એક્સ્પાયર થઇ ગયું હતું.(Next News) »error: Content is protected !!