Main Menu

વાઘણીયા ગામે શહીદ ઋષિકેશ રામાણીની નવમી પૂક્કયતીર્થીએ શહીદને વીરાજં અપાઇ

અમરેલી,

બગસરા તાલુકાના નવા વાઘણીયા ગામના વતની વીર શહીદ મેનેજર ઋષિકેશ રામાણીની નવમી પૂક્કયતિર્થિ ઉજવણી નિમિતે ઋષિકેશ રામાણી મેમોરીય ટ્રસ્‍ટ દ્વારા મેને.ટ્રસ્‍ટી વલ્‍લભભાઇ રામાણીના માર્ગદર્શન હેઠળ વાઘણીયા ગામ સમસ્‍ત શોભાયાત્રા, સર્વરોગ નિદાન કેમ્‍પ, રક્‍ત દાન શિબિર, સુપ્રસિઘ્‍ધ લોક સાહિત્‍ય કલાકાર ઘનશ્‍યામભાઇ લાખાણીના ભવ્‍ય લોક ડાયરો મેજર ઋષિકેશ રામાણીની પ્રતિમાને પૂપ્‍પાજંલી તથા વીરાજંલીના અવિસ્‍મરણીય કાર્યક્રમનુ આયોજન કરાયું હતુ સમારોહના પ્રારંભે શમ્‍દોથી સ્‍વાગત ગામનાં સરપંચ મતિ દક્ષાબેન બાબરીયાએ કર્યુ હતુ તથા મેમોરિયલ ટ્રસ્‍ટની સેવા પ્રવૃતિમાં યોગદાન આપનારા દાતાનુ ખોડલધામ ટ્રસ્‍ટકાગવડના ટ્રસ્‍ટી માન.વસંતભાઇ મોવલીયા, વલ્‍લભભાઇ રામાણી, અનિલભાઇ રાદડીયા, ભાવિક પેથાણી, જલ્‍પેશ બાંભરોલીયા, ધુ્રવ તોગડીયા તથા આમંત્રિત મહેમાનોનુ સન્‍માન કરવામાં આવ્‍યું હતું તથા ખોડલધામ સમિતિ અમરેલી સુરત સમિતિ ઋષિકેશ રામાણી ટ્રસ્‍ટ આયોજક યુવા સમિતિ દ્વારા મેને.ટ્રસ્‍ટી વલ્‍લભભાઇ રામાણીનું સેવા પ્રવૃતિ બદલ વિશેષ સન્‍માન કરવામાં આવ્‍યું હતુ તથા ધારાસભ્‍ય જે.વી.કાકડીયા દ્વારા લાઇબ્રરી હોલ માટે પાંચ લાખ તથા બગસરા તાલુકા પંચાયત દ્વારા રૂ.પચીસ હજારની ગ્રાટ જાહેર કરવામાં આવેલ હતી મેજર શહીદ ઋષિકેશ રામાણીની નવમી પૂક્કયતિર્થિ નિમિતે ઉપસ્‍થિત લાયન્‍સ કલબ ઓફ અમરેલી રોયલના પ્રમુખ લા.વસંતભાઇ મોવલીયા રીટાયર્ડ લેફલન્‍ટ મેજર ગજેરા વલ્‍લભભાઇ રામાણી વિ. મહાનુભાવોએ દિપ પ્રજવલ્‍લિત કરીને પુંપ્‍પાજંલી કરીને શ્રઘ્‍ધાજંલી અર્પણ કરીને રાષ્‍ટ્રજોગ સંદેશો પ્રાસંગિક પ્રવચનમાં આપ્‍યો હતો. આ તકે અમદાવાદ, સુરત, નવસારી, વડોદરા, મુંબઇના ઔધોગિક રત્‍નો સહકારી આનેવાનો ઉપસ્‍થિત રહયા હતા.સમગ્ર કાર્યક્રમનું સુંદર સંચાલન પ્રા.હરેશ બાવીશએ કર્યુ હતું તથા કાર્યક્રમને સફળ બનાવવા સમસ્‍ત વાઘણીયા ગામના ગ્રામના ગ્રામજનોએ ભારે જહેમત ઊંઠાવી હતી.