વિશાખાપટ્ટનમમાં માછીમારો સાથે સંવાદ કરતા શ્રી રૂપાલા

દિલ્હી
કેન્દ્રીય મત્સ્યોદ્યોગ, પશુપાલન અને ડેરી મંત્રી શ્રી પરષોત્તમ રૂપાલા અને રાજ્યમંત્રી ડો. એલ મુરુગન સાથે આંધ્ર પ્રદેશના પૂર્વ ગોદાવરી જિલ્લાના ઉપપાડા ફિશિંગ હાર્બર ખાતે સાગર પરિક્રમાનું ચોથા દિવસે નેતૃત્વ કર્યું હતુ. શ્રી રૂપાલાએ ઈવેન્ટ દરમિયાન લાભાર્થીઓ સાથે ચર્ચાવિર્ર્ચારણા કરી અન્ય મહાનુભાવો સાથે વિશાખાપટ્ટનમ ફિશિંગ હાર્બર ખાતે વિશાખાપટ્ટનમના માછીમારો, દરિયાકાંઠાના સમુદાયો અને હિતધારકો સાથે વિવિધ મત્સ્યોદ્યોગ સંબંધિત યોજનાઓ અને કાર્યક્રમો જેમ કે ઁસ્સ્જીરૂ, ની માહિતી પ્રસારિત કરવા માટે સંપર્ક કર્યો હતો આ ઈવેન્ટ દરમિયાન પ્રગતિશીલ માછીમારો, યુવા મત્સ્યઉદ્યોગ સાહસિકો, મહિલા માછલી ખેડૂતો વગેરેને આઈસબોક્સ સાથેના ટુ-વ્હીલર વાહનો, આઈસબોક્સ સાથેના ફોર-વ્હીલર, જીવંત માછલી વેન્ડિંગ યુનિટ), પ્રધાનમંત્રી મત્સ્ય સંપદા યોજના સંબંધિત પ્રમાણપત્રો/મંજૂરી, કિસાન ક્રેડિટ કાર્ડને એનાયત કરવામાં આવ્યા હતા.શ્રી પરષોત્તમ રૂપાલાએ એમ પણ કહ્યું હતું કે ઁસ્સ્જીરૂ યોજનાની પ્રવૃત્તિઓ હાથ ધરવાથી ભારતમાં મત્સ્યઉદ્યોગ ક્ષેત્ર પર નોંધપાત્ર અસર પડશે. તેમણે કહ્યું કે આ યોજનાનો ઉદ્દેશ્ય માછીમારી અને જળચરઉછેરની આધુનિક ટેકનોલોજી અને વૈજ્ઞાનિક પદ્ધતિઓ અપનાવીને માછલીનું ઉત્પાદન અને ઉત્પાદકતા વધારવાનો છે. શ્રી રૂપાલાએ માહિતી આપી હતી કે ભારત સરકાર તરફથી આંધ્રપ્રદેશને સૌથી વધુ સહાય મળી છે. તેમણે કહ્યું કે આંધ્રપ્રદેશમાં સાગર પરિક્રમા દરમિયાન તમામ સ્થળો અને માછીમારી સમુદાયના લોકોને આવરી લેવામાં આવ્યા છે. ઇવેન્ટના તમામ સ્થળોએ મહિલાઓની ભાગીદારી ખૂબ જ વધારે હતી. વધુમાં, તેમણે કહ્યું કે મત્સ્યઉદ્યોગ અને જળચરઉછેર સહિત જીવનના તમામ ક્ષેત્રોમાં આગળ આવવા માટે મહિલાઓને જરૂરી અનામત આપવામાં આવી છે.શ્રી એસ. અપ્પલા રાજુ, આંધ્ર પ્રદેશના મત્સ્યોદ્યોગ મંત્રી, શ્રીમતી ની હાજરીમા વી. ગીતા, સંસદ સભ્ય શ્રી પેન્ડેમ દોરાબાબુ, પીઠાપુરમના ધારાસભ્ય, શ્રીમતી. નીતુ કુમારી પ્રસાદ, સંયુક્ત સચિવ અને અન્ય જાહેર સત્તાવાળાઓએ પણ આંધ્ર પ્રદેશના પૂર્વ ગોદાવરી જિલ્લાના ઉપપાડા ફિશિંગ હાર્બરની મુલાકાત લીધી હતી. કાર્યક્રમનો ચોથો દિવસ અભૂતપૂર્વ સફળ રહ્યો હતો. આશરે 8,400 લોકોએ હાજરી આપી હતી.