શ્રી મોદીના હસ્તે અયોધ્યામાં આજે વિવિધ યોજનાઓનું લોકાર્પણ

નવી દિલ્હી,
પ્રધાનમંત્રી શ્રી નરેન્દ્ર મોદી આજે તા. 30 ડિસેમ્બરનાં રોજ ઉત્તરપ્રદેશની અયોધ્યાની મુલાકાત લેશે.
પ્રધાનમંત્રી સવારે 11:15 વાગ્યે પુન:વિકસિત અયોધ્યા રેલવે સ્ટેશનનું ઉદઘાટન કરશે તથા નવી અમૃત ભારત ટ્રેનો અને વંદે ભારત ટ્રેનોને લીલી ઝંડી આપશે. તેઓ અન્ય કેટલીક રેલવે પરિયોજનાઓ પણ દેશને સમર્પિત કરશે. લગભગ 12:15 વાગ્યે પ્રધાનમંત્રી નવનિર્મિત અયોધ્યા એરપોર્ટનું ઉદઘાટન કરશે. બપોરે એક વાગ્યાની આસપાસ પ્રધાનમંત્રી એક જાહેર કાર્યક્રમમાં સહભાગી થશે, જ્યાં તેઓ રાષ્ટ્ર માટે નાજુક અને રાજ્યમાં રૂ. 15,700 કરોડથી વધારે મૂલ્યની વિવિધ વિકાસ પરિયોજનાઓનું ઉદઘાટન કરશે. તેમાં અયોધ્યા અને તેની આસપાસના વિસ્તારોના વિકાસ માટે આશરે 11,100 કરોડ રૂપિયાની પરિયોજનાઓ અને સમગ્ર ઉત્તર પ્રદેશની અન્ય પરિયોજનાઓ સાથે સંબંધિત લગભગ 4600 કરોડ રૂપિયાની પરિયોજનાઓ સામેલ છે. પ્રધાનમંત્રીનું વિઝન અયોધ્યામાં આધુનિક વૈશ્વિક કક્ષાનું માળખું વિકસાવવાનું, કનેક્ટિવિટીમાં સુધારો કરવાનો અને તેની નાગરિક સુવિધાઓમાં સુધારો કરવાનો છે, ત્યારે શહેરના સમૃદ્ધ ઇતિહાસ અને વારસાને અનુરૂપ પણ છે. આ વિઝનને સાકાર કરવા માટે શહેરમાં નવા એરપોર્ટ, નવા રિડેવલપમેન્ટ રેલવે સ્ટેશન, નવા શહેરી માર્ગો અને અન્ય નાગરિક માળખાનું ઉદઘાટન કરવામાં આવી રહ્યું છે. ઉપરાંત, સંખ્યાબંધ નવી યોજનાઓનો શિલાન્યાસ કરવામાં આવશે, જે અયોધ્યા અને તેની આસપાસ બ્યુટિફિકેશન અને નાગરિક સુવિધાઓને સુધારવામાં પ્રદાન કરશે.